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USHUHUDA WA ASBAHT KWENYE ELIMU
KUHUSU LISHE KAMA NJIA MOJAWAPO YA
KUZUIA KUZALIWA KWA WATOTO WENYE
ULEMAVU UKIWEMO WA KICHWA KIKUBWA
NA MGONGO WAZI.
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MGONGO WAZI

KICHWA KIKUBWA
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NJIA ZA UZAZI WA MPANGO

MASWALI
ANAYOIJIULIZA
MZAZI BAADA YA
KUPATA MTOTO
MWENYE TATIZO




Chanzo cha tatizo/ sababu

* Kukosekana kwa virutubishi na madini mbalimbali kwa mama kabla,
na kipindi cha ujauzito haswa ukosefu wa folic acid.




SABABU ZA UPUNGUFU WA LISHE NA MADHARA
YANAYOIJITOKEZA




UMUHIMU WA VITAMINI YA FOLIKI
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UMUHIMU WA UTOAII WA ELIMU KWA
JAMII



MATIBABU NA MATOKEO YAKE




ILI KUZUIA ULEMAVU WA KUZALIWA TUMIA VYAKULA VYENYE FOLIC
ACID NA VILIVYO ONGEZEWA VIRUTUBISHI MFANO




AU TUMIA BIDHAA ZENYE NEMBO HlII




MUHIMU KWA WAKINA MAMA WOTE WALIO
KATIKA UMRI WA KUZAA KUTUMIA VIDONGE
VYA FOLIC ACID MIEZI 3 KABLA YA UJAUZITO
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Nini kifanyike

1. Elimu kwa jamii

- Chanzo cha tatizo

- kinga

- Tiba

2. Upatikanaji wa huduma kwa watoto

(i)mtoto anapozaliwa Vipimo, vifaa tiba na matibabu

(ii)Ukuaji wa mtoto — elimu ya kumtunza na kuishi na ulemavu wa
kichwa kikubwa na mgongo wazi (mazoezi,mafunzo ya kutoa haja
kubwa na ndogo na lishe)

(iii)Uapatikanaji wa huduma ya matibabu kwa gharama nafuu hasa
vipimo na pia bima kwa watoto

(iv) Kuongeza idaidi ya watoa huduma na maeneo ya kutolea huduma
(6 hospitals, Vs idadi ya watoto katika kila mkoa
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