JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
WIZARA YA AFYA, MAENDELEO YA JAMII, JINSIA, WAZEE NA WATOTO

6 Barabara ya Samora Machel,

S.L.P. 8083,

Anwani ya simu "AFYA”, DAR ES SALAAM
11478, DAR ES SALAAM.

Simu nambari: 255 22 2120261
(Barua zote ziandikwe kwa Katibu Mkuu)

Kumb. Na. CJB 300/620/01”/35 07 Septemba, 2016

Wagqnga Wakuu wa Mikoa, Wilaya,
Hospitali za Mashirika ya Dini na Binafsi
TANZANIA.

YAH: TAARIFA YA KATAZO KWA WANAFUNZI WATARAJIWA WA UTABIBU
WANAOJIFUNZA KWA KUANGALIA KATIKA HOSPITALI HAPA NCHINL.

Tafadhali rejea somo tajwa hapo juu.

Wizara ya Afyz;,_Maendeleo ya Jamii, Jinsia, Wazee na Watoto inapenda kutoa taarifa
hii kwa Waganga Wakuu wote wa Mikoa, Wilaya, Hospitali za Mashirika ya Dini na
Binafsi nchini kufuatia kupata taarifa ya kuwepo kwa mikataba ya mafunzo baina ya
Hospitali zetu hapa nchini na mashirika mbali mbali ya nje ya nchi ambayo wanaleta
wanafunzi kufanya mafunzo kwa vitendo au kwa kuangalia shughuli zote zitolewazo

mahospitalini kinyume na misingi ya taaluma na kanuni za Tiba.

Wizara imebaini haya yanafika kupitia barua yenye Kumb. Na. FA.207/251/01/65 ya
tarehe 07/05/2010 yenye kichwa cha habari “WANAFUNZI WA UTABIBU KUTOKA

UINGEREZA, MAREKANI NA CHINA KUJIFUNZA KWA KUANGALIA KATIKA
HOSPITALI YA MKOA WA IRINGA”, kwamba Hospitali ya Rufaa ya Mkoa wa Iringa
sasa inatumika kwa ajili ya kutoa mafunzo “kwa njia ya kuangalia” kwa wasio wanafunzi
wa vyuo vya kitabibu. Barua hiyo pia, imenakiliwa na kutumika kuingia mkataba na
hospitali nyingine ikiwapo Hospitali ya Mkoa ya Morogoro. Hii ni kinyume na Sera,
Sheria, Kanuni na Taratibu za nchi na Miiko na Maadili ya kitaaluma. lkumbukwe
kwamba, wanaoruhusiwa kuangalia wakati huduma inatolewa kwa wagonjwa
(observation for clinical practice) au kushiriki huduma ya kitabibu nchini Tanzania ni

wafuatao:-

Wanafunzi vyuo vya Kitabibu vilivyosajiliwa na waliohitimu masomo ya kitabibu
mafunzoni na hivyo wanaenda mahospitalini kupata mazoezi kwa vitendo..

Wahitimu kamili toka vyuo vya kitabibu vilivyosajiliwa wanapokuwa mafunzo kwa
vitendo au wanapokuwa tayari wamesajiliwa kufanya kazi za kitabibu,

Wale wote waliohitimu fani husika na kupata usajili na mabaraza ya kitaaluma

kwa fani husika nchini Tanzania.
Maombi yote kwa wadau kutoka nje ya nchi lazima yapitie Wizara ya Mambo ya

Nchi za Nje na Ushirikiano wa Afrika Mashariki kupitia Balozi zao.
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Aidha, barua tajwa hapo juu ilitolewa kwa ajili ya kipindi hicho cha Mei, 2010 kwa ajili ya
hao walioombewa kipindi hicho na siyo kwa ajili ya matumizi endelevu kama
inavyofanyika sasa. Na hata hivyo maombi hayo yalikuwa kwa wanafunzi wa utabibu
ikimaanisha kuwa wanafunzi hao walikuwa wamejiunga na vyuo kadhaa vya utabibu
nchini marekani, Uingereza na China na hivyo walikuwa wanakuja kwenye
“Aprenticeship” au “Elective period” jambo ambalo ni la kawaida kwenye mafunzo.
Badala yake imefahamika kuwa wanafunzi hao hawajajiunga na vyuo vyovyote vya
utabibu. Hivyo kwa barua hii, nafuta barua hiyo yenye Kumb. Na. FA.207/251/01/65
ya tarehe 07/05/2010 yenye kichwa cha habari “WANAFUNZI WA UTABIBU
KUTOKA UINGEREZA, MAREKANI NA CHINA KUJIFUNZA KWA KUANGALIA
KATIKA HOSPITALI YA MKOA WA IRINGA”.

Wizara inawaelekeza Waganga wakuu wote, kusitisha mara moja mafunzo hayo na
kufuata taratibu zenu za kimkataba kusitisha mikataba hiyo kwani haikidhi Maadili ya
kitaaluma na Sera za nchi yetu. Kwa wale wote wenye aina hiyo ya mafunzo watoe
taarifa Wizarani baada ya kuchukua hatua stahiki. Kwa wale ambao tayari

wamegunduliwa kuwa na mafunzo hayo wamepewa barua ya kuwaamuru kuyasitisha’

ndani ya siku saba (7) na kutoa taarifa.

Angalizo, hapa nchini tunawanafunzi wengi wanaohitaji kupata mafunzo kutumia
hospitali zetd lakini hawapati nafasi za kutosha kwa maelezo ya kuwa hakuna
watumishi n&- vifaa tiba vya kutosha, naelekeza pia kuwa wanafunzi wote halali
wanaopata mafunzo katika hospitali zetu wapate usimamizi wa kutosha kwani ndicho
kiapo cha utoaji huduma za Tiba kinavyoagiza na Waganga wakuu wote lazima
msimamie. Aidha, unatakiwa kuhakikisha kuwa huduma za hospitali/vituo vya tiba
zinatolewa kwa kuzingatia Miiko na Maadili ya Tanzania.
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