UTEKELEZAJI WA CHF KUELEKEA
CHF ILTYOBORESHWA (ICHF).

KIKAO KAZI CHA WAGANGA
WAKUU WA MIKOA NA
HALMASHAURI

TAREHE 13-18 AGOSTI,2018
UKUMBI WA LAPF-DODOMA



YALIYOMO

» Utangulizi

» Utekelezaji wa CHF ya sasa

* Changamoto

* Dhana ya CHF iliyoboreshwa

* Mapungufu kuelekea CHF iliyoboreshwa
* Ufumbuzi wa Changamoto.

* Mambo muhimu ya kuzingatia
 Hitimisho
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Utangulizi

 Mfuko wa Afya ya Jamii ulianzishwa kwa sheria ya
Mfuko wa Afya ya Jamii SURA 409 ya mwaka 2001.

« Walengwa wa mfuko huu walikuwa ni wananchi walio
katika sekta isiyo rasmi ambao ni zaidi ya asilimia 80,

* Sheria ya CHF iliwataka wananchi wote kuchangia kwa
hiyari,

« CHF ilitekelezwa katika Halmashauri na TIKA kwenye
miji na majiji.

* Sheria ya CHF iliruhusu Halmashauri zote kuunda

sheria ndogo ili kuweza kutekeleza kutokana hali halisi
ya Halmashauri husika.
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Utekelezaji Mfuko wa Afya ya
Jamii

 Mwaka 2016/2017 wananchi walijjiunga na mfuko wa
CHF/TIKA kwa asilimia 24, lengo ilikuwa asilimia 30

« Kiasi cha Sh.14,085,800,000 mchango wa wananchi, na
Sh. 4,000,000,000 ni mchango wa Serikali (Tele kwa Tele)

* June 2017/2018 asilimia 24.5 walijiunga na Mfuko wa
Afya, Kiasi cha Bilioni 14.5 kimekusanywa

* Madai ya Tele kwa Tele yaliongezeka katika mwaka wa
fedha 2017/18, madai yalifikia kiasi cha Sh.Bilioni 6

* June 2018 kiasi cha Sh. 3,721,467,138 za tele kwa tele
zimelipwa
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Uchangiaji wa Mfuko wa Bima ya
Afya ya Jamii Juni2017-Julai 18

Hali ya uchangiaji wa CHF-Tanzania Bara, Julai 2017- June 2018
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Uchangiaji wa Mfuko wa Bima ya

Afza ya !amii 2016{17—2017{18

Mlinganisho wa uchangiaji wa CHF Tanzania Bara
2016/2017, 2017/2018
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Changamoto katika Utekelezaji
wa CHF

Kutokuwa na mfumo rasmi wa kutolea taarifa.

Kuwa na usimamazi duni wa ukusanyaji na
matumiazi ya fedha,

Usimamizi hafifu wa bodi/kamati za vituo
katika usimamizi wa fedha za mfuko.

Viwango  vidogo vya  uchangiaji na
vinavyotofautiana kwa kila Halmashauri

Usambazaji na utumiaji duni wa miongozo ya
CHF.
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Changamoto...

* Wanachama kujiunga katika vituo vya kutolea
huduma wakati ni wagonjwa kinyume na
misingi ya bima

* Kuto kutenganishwa kwa majukumu kati ya
mnunuzi na mtoaji wa huduma (purchaser-

provider role) na hivyo watoa huduma
kuelemewa

 Mwanachama kutopata huduma za rufaa nje ya
Halmashauri/kituo alichojiandikishia.
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Dhana ya CHF iliyoboreshwa

* Kufuatia changamoto hizo Serikali imedhamiria
kufanya maboresho ya utekelezaji wa CHF.

 Maboresho hayo yanatokana na kuasili mafanikio ya
CHF iliyokuwa inatekelezwa kwenye mikoa yenye
wadau.9

* Uboreshaji wa CHF umezingatia maeneo makuu
matatu:-
— Usimamizi na Uendeshaji (Governance),
— Usajili wa wanachama wa Mfuko (Enrolment),

— Kitita cha mafao na ngazi ya upatikanaji wa huduma za Afya
(Benefit Package)
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Muundo wa CHF Iliyoboreshwa

Ngazi ya mkoa

Ngazi ya Halmashauri

8/30/2018
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Hatua za utekelezaji wa CHF
iliyoboreshwa

* Kukamilika kwa usambazaji wa Waraka Na 1
wa utekelezaji wa CHEF iliyoboreshwa.

« Kuwajengewa uwezo wataalamu katika
kutekeleza CHF iliyoboreshwa(watu wapato
20,600 wamepata mafunzo).

* Kukamilika ufunguzi kwa CHF akaunti kwa
Makatibu Tawala wa Mikoa Yote ishirini na sita.

* Kuanza maandalizi ya kutekeleza CHF
iliyoboreshwa kwa Mikoa yenye wadau.
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Mafunzo ya CHF iliyoboreshwa

Baadhi ya
wataalamu wa
CHF wakijengewa
uwezo.

Wataalamu hao
walijumuisha

e  Waratibu wa CHF

Wahasibu

e Maafisa
TEHAMA
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Mafunzo...

Wataalamu ngazi
ya Taifa na
wasimamizi wa
mafunzo kutoka
ngazi za Wizara.

(TAMISEMI na
WAM]J
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Sura na utekelezaji wa CHF
iliyoboreshwa.

* Malipo ya mfumo wa “Capitation kwa watoa huduma
utalipwa kwa kuzingatia:

— Idadi ya wakaazi,
— Matumizi ya huduma (Utilization) na

— Wanachama wa CHF (Enrollment)

« Akaunti ya CHF ya RAS itawajibika kuhifadhi fedha za
CHF za Halmashauri za Mkoa wake.

« Itaendelea kupokea fedha za tele kwa tele kutoka
serikalini.

* Mkoa wa Dar es Salaam kipekee utaendesha CHEF
iliyoboreshwa kwa kiwango cha 120,000 kwa kaya na
40,000 kwa kichwa.
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Sura ya tekelezaji wa CHF

Usajili wa wanachama utafanyika kwa ngazi ya

Imeboresha kitita cha mafao kuanzia ngazi ya
Zahanati hadi Mkoa aliojiandikishia,

Imeboresha gharama za uchangiaji
kinachofanana wa wote(30,000),

CHF inatumia mfumo wa taarifa wa elektroniki
katika ukusanyaji wa taarifa na wusajili wa
wanachama

Mwanachama atapata huduma hadi Hospitali

+o¥a Rufaa ya Mkoa aliojiandikishia. s



Ushiriki wa wadau

* Mafanikio ya CHF ni pamoja na wadau

e Wadau wa Maendeleo wakiwemo

GIZ HPSS,FARM ACCESS, NHIF,
PS3,Mikoa na Halmashuri
wameshirikishwa.

* Na bado CHF inakaribisha wadau wenye
nia ya kutekeleza CHF iliyoboreshwa.
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Changamoto kuelekea CHF
iliyoboreshwa...

» Kutokamilika kwa mafunzo kwa ngazi ya
maatisa waandikashaji na wasimamizi
wapatao elfu kumi na sita nchi
nzima(16000), Kiasi cha shilingi milioni
196,..zinahitajika

* Kukosekana kwa rasilimali fedha kwa ajili

ya manunuzi ya vitendea kazi ikiwemo

simu, vitabu vya usajili, ID kadi na
gharama za mafunzo takribani shilingi
bilioni 2.3 inahitajika
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Ufumbuzi wa changamoto.

Uteuzi wa EOs kwenye mkataba uende sambamba
na sifa ya kuwa na simu ya Android

Kuuboresha Mfumo wa IMMIS uweze kutumia
USSD code ili aina yoyote ya simu iweze kutumika
katika usajili.

Mikoa iliyo na Wadau wa Maendeleo ianze

utekelezaji mapema baada ya kukamilika kwa
hatua zao za maandalizi

Timu ya CHF Mkoa kubuni vyanzo vya fedha na
kutafuta njia itakayowezesha utekelezaji wa CHF
Jkuanza katika Mikoa yao.
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Mambo muhimu ya kuzingatia

« Kuhakikisha simu za vituo vya kutolea huduma
zinanunuliwa,

* Kusimamia na kufuatilia fedha za CHF zitazopelekwa
kwenye vituo zinatumika kwa kufuata miongozo na
taratibu za matumizi ya fedha.

« Kuhakikisha uhamasishaji wa kujiunga na CHF
unafanyika hususani kwenye maeneo yetu ya kutolea
huduma na vikao halali vya utendaji(RCC,DCC,CMT)

e Kusimamia na kuhakikisha ICHF inasimamiwa na
inatekelezwa.
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Hitimisho

* CHF ni chanzo kimojawapo cha mapato
lakini pia inatekeleza mpango wa “D BY
D” HIVYO tukisimamia vizuri na kila
mtu atatimiza wajibu wake itasaidia
kufikia malengo yaliyotarajiwa hususani

katika uboreshaji wa huduma za Afya.
TUMIA FEDHA UPATE PESA
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Ahsanteni Sana!
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